సరిహద్దుల్లో భారత్ యుద్ధ సన్నాహాలు ముమ్మరం  

చైనాతో కొనసాగుతున్న ఉద్రిక్తతల నేపథ్యంలో భారత్‌ కూడా వాస్తవాధీన రేఖ (ఎల్ఏసీ) వద్ద యుద్ధ సన్నాహాలు ముమ్మరం చేసింది. బారికేడ్లను బలోపేతం చేయడానికి సైన్యం మరొక విభాగాన్ని మోహరించింది. వైమానిక దళం విమానం నుంచి భారీ సైనిక పరికరాలను రవాణా చేసే పని చాలా వేగంగా చేపడుతున్నారు. 

యుద్ధ విమానాలు ఎస్‌యూ-30-ఎంకేఐ, మిగ్-29 కూడా సిద్ధంగా ఉన్నాయి. సాధారణంగా ఇక్కడ ఒక డివిజన్ మాత్రమే ఉంటుండగా ఇప్పుడు నాలుగు డివిజన్లను మోహరించారు. తూర్పు లడఖ్‌లో ఇప్పటివరకు మూడు విభాగాలు ఉన్నాయి. ఈ నాలుగో విభాగం సైన్యం యొక్క బలాన్ని మరింత పెంచుతుంది.

శుక్రవారం నీములో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పర్యటన సందర్భంగా.. డివిజన్‌లోని పలువురు అధికారులు, జవాన్లు కొత్త బాధ్యతలను స్వీకరించారు. ఒక విభాగంలో 10 వేల మంది సైనికులు ఉంటారు. నాలుగో డివిజన్ కొన్ని రోజుల క్రితం ఉత్తరప్రదేశ్‌లో పోస్ట్ చేయబడింది. డివిజన్ యొక్క చాలా మంది జవాన్లు, అధికారులు శనివారం లేహ్ చేరుకున్నారు. ఈ డివిజన్ యొక్క ఫిరంగులు కూడా రెండ్రోజుల్లో లడఖ్ చేరుకుంటాయని సైనిక వర్గాల సమాచారం.

ఈ డివిజన్ మొత్తం చైనా సరిహద్దులోని తూర్పు లడఖ్‌లో ఉంటుంది.వైమానిక దళం ముందస్తు ఎయిర్ బేస్ గణనీయంగా పెరిగింది. ఎస్‌యూ-30-ఎంకేఐ, మిగ్‌-29, జాగ్వార్ వంటి యుద్ధ విమానాలు గత కొన్ని రోజులుగా నిరంతరం ఈ ప్రాంతంలో ఎగురుతున్నాయి.

శనివారం ఎల్‌ఏసీ అంతటా చైనా వైమానిక దళం పెంచుతున్న కార్యకలాపాలకు ప్రతిస్పందనగా భారత వైమానిక దళం పలుమార్లు ఆకాశంలో చక్కర్లు కొట్టారు. ఈ స్థావరం వద్ద రష్యన్ ఇలుషిన్-76, ఆంటోనోవ్-32 రవాణా విమానాలు, అమెరికన్ సీ-17, సీ-130 జే లతో నిరంతరం ఎగురుతూ కనిపిస్తాయి. ఈ రవాణా విమానాల ద్వారా సీల్స్, ఇతర పరికరాలను మోహరిస్తున్నారు,

5 రష్యన్ ఎంఐ-17 వీ హెలికాప్టర్ల ద్వారా ఆర్మీ, ఐటీబీపీ సిబ్బందిని ఫార్వర్డ్ ప్రాంతాలకు రవాణా చేస్తున్నారు. తూర్పు లడఖ్ ప్రాంతంలోని ప్రధాన పోరాట హెలికాప్టర్ అపాచీ కూడా నిరంతరం ఎగురుతూనే ఉంది. ఈ ప్రాంతంలో ఆపరేషన్ సమయంలో బేస్ చాలా ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తుందని ఫ్లైట్ లెఫ్టినెంట్ ఒకరు తెలిపారు.