కాంగ్రెస్ హయాంలో గుజరాత్ లో పదే పదే అల్లర్లు

కాంగ్రెస్ హయాంలో అల్లర్లు వంటి సంఘటనలు గుజరాత్ లో పదే పదే జరిగేవని ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోదీ ఆరోపించారు. వడోదరలో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో ప్రసంగిస్తూ గతంలో గాంధీనగర్‌లో కూర్చున్న ప్రజలు సంఘ వ్యతిరేకులకు, అల్లర్లు సృష్టించే వారికి ఆశ్రయం ఇచ్చేవారని ధ్వజమెత్తారు. ఇది కాంగ్రెస్‌ రాజకీయాల కాలంలో జరిగేదేని గుర్తు చేశారు. 

కాంగ్రెస్ హయాంలో భయం, భయాందోళనల వాతావరణం ఉండేదని, దీంతో గుజరాత్‌లో అభివృద్ధి జరగలేదని ప్రధాని మోదీ విమర్శించారు. ప్రపంచంలోని సంపన్న దేశాలన్నింటిలో గుజరాత్ వెనుకబడి పోకుండా గుజరాత్ అభివృద్ధి జరగాలని ప్రధాని స్పష్టం చేశారు. నరేంద్ర లేదా భూపేంద్ర ఈ అభివృద్ధి చెందిన గుజరాత్‌ను చేయరని.. కోట్లాది మంది గుజరాత్ పౌరులు మాత్రమే అలా చేస్తారని చెప్పారు.

గుజరాత్ జీవితానికి, దేశ జీవితానికి వచ్చే 25 ఏళ్లు చాలా ముఖ్యమైనవని ప్రధాని తెలిపారు. ఈ ఎన్నికల్లో గుజరాత్ ప్రజలు పోరాడుతున్నారని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ కాదని స్పష్టం చేశారు. వడోదర గర్బా ప్రపంచంలోనే ప్రసిద్ధి చెందిందని చెబుతూ  ఈసారి నవరాత్రులకు ప్రపంచంలోని ప్రముఖులు వచ్చారని గుర్తు చేశారు.

నవరాత్రి పండుగ గురించి ప్రపంచ వ్యాప్తంగా చర్చ జరుగుతోందని, నవరాత్రి, జాతీయ క్రీడలు కలిసి జరుగుతున్నాయని ప్రధాని తెలిపారు. అప్పుడు నవరాత్రులు సెంటర్ ఆఫ్ ఎట్రాక్షన్‌గా నిలిచాయని గుర్తు చేశారు.  నేడు గుజరాత్ ఆటో హబ్, పెట్రో హబ్, కెమికల్ హబ్, ఫార్మా హబ్ గా మారిందని ప్రధాని నరేంద్ర చెప్పారు.

మన వడోదరలో రూ. 300 కోట్లకు పైగా పెట్టుబడి పెట్టే కంపెనీలు డజన్ల కొద్దీ ఉన్నాయని, చాలా చోట్ల ఒకటి కూడా లేదని చెప్పారు. వడోదర, హలోల్, కలోల్, దహోద్‌లను కలుపుతూ హైటెక్ ఇంజనీరింగ్ కారిడార్ నిర్మిస్తామని ర్యాలీలో ప్రధాని మోదీ ప్రకటించారు. వడోదరలో సైకిళ్లు తయారవుతాయని, మోటార్‌సైకిళ్లు తయారవుతాయని, రైళ్లు కూడా తయారవుతాయని, ఇప్పుడు ఓడలు కూడా తయారవుతాయని ప్రధాని మోదీ పేర్కొన్నారు.

8 ఏళ్ల క్రితం భారత్ ప్రపంచంలో 10వ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా ఉండేదని, ఇంత తక్కువ సమయంలో 5వ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థకు చేరుకున్నామని ప్రధాని గుర్తు చేశారు. భారతదేశం కూడా జీవావరణ శాస్త్రంలో బలాన్ని సాధిస్తోందని, పర్యావరణ శాస్త్రం, ఆర్థిక వ్యవస్థ మధ్య సమతుల్యతను సృష్టించడం ద్వారా, పర్యావరణ శాస్త్రంలో మనం ప్రపంచంలో 8వ స్థానానికి చేరుకున్నామని ప్రధాని మోదీ చెప్పారు.

సౌరశక్తిలో ప్రపంచంలో భారత్ 5వ స్థానానికి చేరుకోగా, దేశంలో గుజరాత్ 1వ స్థానానికి చేరుకుందని తెలిపారు. కరోనా కాలంలో చాలా పనులు చేశామని చెబుతూ విశ్వాస స్థలాల అభివృద్ధికి బిజెపి కృషి చేసిందని చెప్పారు. 

 శతాబ్దాల తర్వాత జూన్‌లో ఈ రోజు మన పావగఢ్ ఆలయంపై జెండాను ఎగురవేశామని ప్రధాని మోదీ పేర్కొన్నారు. పావగడ వెళ్లే యాత్రికుల సంఖ్య ఇప్పుడు 5 నుండి 6 లక్షలకు పెరిగిందని.. ఇందులో శని, ఆదివారాల్లో 1.5 లక్షల మంది భక్తులు వస్తుంటారని వివరించారు.