సచివాలయం రాని వానికి సచివాలయం ఎందుకు 

ఉమ్మడి ఆంధ్ర ప్రదేశ్ పరిపాలనకు అనువుగా నిర్మించిన సచివాలయం భవన సముదాయాన్ని ముఖ్యమంత్రి చంద్రశేఖరరావు పిచ్చి నమ్మకాలతో కూల్చివేయడం పట్ల మండిపడుతూ సచివాలయంకే  రాని సీఎంకు సచివాలయం ఎందుకని బిజెపి రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ కుమార్ ఎద్దేవా చేశారు. 
తెలంగాణలో నిజాం పాలన నాటి నిరంకుశ, నియంతృత్వ పాలన కొనసాగుతోందని ధ్వజమెత్తుతూ రాత్రికి రాత్రే సచివాలయాన్ని కూలగొట్టడాన్ని తీవ్రంగా ఖండించారు. సచివాలయాన్ని కూల్చాలని కేసీఆర్ మంత్రివర్గం తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని దుర్మార్గపు చర్య అని దుయ్యబట్టారు.
 గత ఆరేళ్లుగా ఏనాడూ సచివాలయంకు వెళ్లకుండా ఇంటికో, ఫార్మ్ హౌస్ కో పరిమితమైన కేసీఆర్ ఇప్పుడు అర్ధాంతరంగా కొత్త సచివాలయం నిర్మించడం పట్ల ఆసక్తి కనబరచడం ఏమిటని నిలదీశారు. ప్రజల ప్రాణాలపై ఆయనకు ఉన్న చిత్తశుద్ధి ఏమిటన్నది ప్రజలు, ప్రజా సంఘాలు గమనించాల‌న్నారని హెచ్చరించారు.

గతంలో ఉస్మానియా ఆస్పత్రిని కూలగొట్టి, అత్యాధునిక సూపర్ స్పెషాలిటీ ఆసుపత్రి  కడతానని సీఎం మాటిచ్చార‌ని గుర్తు చేశారు. ఈ రోజు రూ.500 కోట్లతో కొత్త సచివాలయం నిర్మించే బదులు ఉస్మానియా హాస్పటల్ నిర్మాణం పూర్తయి ఉంటే, ప్రజల ప్రాణాలను కాపాడేదని పేర్కొన్నారు.

కరోనా మహమ్మారి తెలంగాణ రాష్ట్రంలో విలయ తాండవం చేస్తుండగా, ప్రజలంతా భయం గుప్పెట్లో ప్రాణాలు అరచేతిలో పెట్టుకుని గడుపుతుంటే సచివాలయం   కూల్చివేత, డిజైనింగ్ కాంట్రాక్టుల పట్ల ఫామ్ హౌస్ లో ముఖ్యమంత్రి ప్రణాళికలు రూపొందించడం వెనకున్న మర్మం ఏంట‌ని సంజయ్  ప్ర‌శ్నించారు.

రాష్ట్రంలో లక్షలాదిమంది కరోనా బారినపడి ఆసుపత్రులు లేక, సరైన వైద్య సదుపాయం లేక, ప్రైవేటు కార్పోరేట్ ఆస్పత్రుల దోపిడీతో ప్రజలు ప్రాణాలతో అల్లాడుతుంటే వైద్య పరీక్షలు నిర్వహించి ప్రజల ప్రాణాలు కాపాడాల్సిన ముఖ్యమంత్రి సచివాలయం కూల్చివేతపై సమయాన్ని కేటాయించడం పట్ల విస్మయం వ్యక్తం చేశారు. 

కాగా, సచివాలయం కూల్చివేత కేసీఆర్‌ ప్రభుత్వ ఉన్మాద చర్యని మాజీ మంత్రి, బీజేపీ నేత డీకే అరుణ విమర్శించారు. ప్రజల ఆరోగ్యం కంటే సచివాలయం నిర్మాణమే ముఖ్యమా? అని ఆమె ప్రశ్నించారు. సచివాలయానికే వెళ్లని కేసీఆర్‌కు నూతన సచివాలయం ఎందుకని నిలదీశారు. ఉద్యోగులకు జీతాలే ఇవ్వలేనప్పుడు, సచివాలయం ఎలా కడుతున్నారని నిలదీశారు. సచివాలయాన్ని కోవిడ్‌ ఆస్పత్రిగా మార్చాలని డీకే అరుణ డిమాండ్ చేశారు.