జాతి సంక్షేమం కోసం భిన్నాభిప్రాయాలను పక్కన పెట్టాలి 

భిన్నాభిప్రాయాలను పక్కనపెట్టి జాతి సంక్షేమం కోసం అవిశ్రాంతంగా కృషి చేయాలని, దేశం ప్రతి ఒక్కరికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ సర్ సంఘచాలక్ డా. మోహన్ భగవత్ పిలుపిచ్చారు. అసోంలోని  హజోంగ్‌బారీ ప్రాంతంలో ఆదివారం జరిగిన స్వయం సేవక్‌లు, కార్యకర్తల సమ్మేళనంలో మాట్లాడుతూ ఏ పనిలో అయినా సంఘటిత కృషే విజయంకు దారితీస్తుందని స్పష్టం చేశారు. 

చంద్రాపూర్‌లోని చంద్రపూర్ విద్యాభారతి స్కూల్‌లో జరిగిన మూడు రోజుల (డిసెంబర్ 9 నుండి 11 వరకు) జరిగిన ప్రేరోణ శివిర్ (స్ఫూర్తి శిబిరం) ముగింపు కార్యక్రమానికి హాజరైన ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ ఉత్తర అసోమ్ ప్రాంత్ కు చెందిన రెండు వేల మందికి పైగా వాలంటీర్లను ఉద్దేశించి ఆయన ప్రసంగించారు. 


“డాక్టర్ కేశవ్ బలిరామ్ హెడ్గేవార్ 1925లో మానవ వనరులను అభివృద్ధి చేయాలనే లక్ష్యంతో ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ని స్థాపించారు. మనలో అభిప్రాయ భేదాలు ఉండవచ్చు కానీ మన మనసులో ఉండవు. ఆర్ఎస్ఎస్ తన వందేళ్ల ఉనికిని పూర్తి చేసుకుంటోంది. ప్రతి సంవత్సరం కొత్త రక్తాన్ని ఆకర్షిస్తూనే ఉంది. ఇప్పుడు ఆరో తరం దేశం కోసం పని చేసేందుకు ముందుకు వచ్చింది’’ అని ఆయన తెలిపారు.

సమాజంలోని బలహీనత గురించి ప్రస్తావిస్తూ, డాక్టర్ హెడ్గేవార్ భారతీయ సమాజాన్ని బలోపేతం చేయడానికి కృషి చేయడం ప్రారంభించారని, తద్వారా గొప్ప దేశంలోని ప్రజలు నిజమైన స్వాతంత్ర్యం పొందగలరని భావించారని ఆయన పేర్కొన్నారు. బలహీనమైన సమాజం రాజకీయ స్వాతంత్య్ర ఫలాలను ఆస్వాదించలేదని ఆయన తేల్చిచెప్పారు. 

 
ఎల్లప్పుడూ మంచి లక్షణాన్ని కొనసాగిస్తూ దేశ నిర్మాణం కోసం తమ జీవితాలను అంకితం చేసిన స్వయంసేవకులను సర్సంఘచాలక్ కొనియాడారు. స్వయంసేవకుల కార్యకలాపాలను సమాజంలోని ఇతర వ్యక్తులు మౌనంగా గమనిస్తున్నారని వెల్లడించిన డాక్టర్ భగవత్, వారి కోసం తమ సమయాన్ని, శక్తిని వెచ్చించాలని ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ వాలంటీర్లను కోరారు. 
 
భారతదేశంలోని ప్రతి గ్రామానికి ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ శాఖ ఉండాలని, స్వయంసేవకులు సమాజాన్ని ముందుండి నడిపించాలని ఆయన అభిలాషను వ్యక్తం చేశారు. భారతదేశపు గర్వకారణమైన వారసత్వంపై పూర్తి నమ్మకంతో, స్వయంసేవకులు దేశ ప్రగతికి కృషి చేయాలని సూచించారు.

వేలాది మంది ఆర్ఎస్ఎస్ స్వయంసేవకులు డాక్టర్ భగవత్, నాలుగు వేల మంది బలమైన ప్రేక్షకుల ముందు తమ శారీరక, కళాత్మక వ్యాయామాలను ప్రదర్శించారు. శనివారం రాత్రి నగరానికి వచ్చిన ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ సర్ సంఘచాలక్ ఉదయం స్వయంసేవకులు, కార్యకర్తలతో సంభాషించారని, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ ఉత్తరాసోమ్ యూనిట్ ప్రాంత్ ప్రచార్ ప్రముఖ్ కిషోర్ శివమ్‌ తెలిపారు.