అంధుల టి20 క్రికెట్ లో సెమీ ఫైనల్స్‌కు చేరిన ఎపి

అంధుల కోసం జరుగుతున్న 4వ ఇండస్‌ఇండ్ బ్యాంక్ నగేష్ ట్రోఫీ నేషనల్ క్రికెట్ టోర్నమెంట్ 2021-22లో కాబ్ ఆంధ్ర ప్రదేశ్ సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంది.

సిరి ఫోర్ట్ స్పోర్ట్స్ కాంప్లెక్స్‌లో కాబ్ ఆంధ్రప్రదేశ్ vs కాబ్ఉత్తరాఖండ్ జట్ల మధ్య  జరిగిన మొదటి క్వార్టర్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో  ఉత్తరాఖండ్ టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్ ఎంచుకుంది. 9 వికెట్ల నష్టానికి 139 పరుగులు చేసింది. గంభీర్ 41 బంతుల్లో 43 పరుగులు చేసి ఉత్తరాఖండ్‌లో టాప్ స్కోరర్‌గా నిలిచాడు.

ఆంధ్రప్రదేశ్ 12.2 ఓవర్లలో 140/2 స్కోరుకు చేరుకుంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందిన అజయ్ కుమార్ రెడ్డి 45 బంతుల్లో 77 బౌండరీలతో స్కోర్ చేశాడు. రెడ్డి మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచిన ఈ మ్యాచ్‌లో ఆంధ్రప్రదేశ్ 8 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది.


నవంబర్ 17న ప్రారంభమైన అంధుల కోసం టి20 జాతీయ క్రికెట్ టోర్నమెంట్ 2021-22లో 4వ ఇండస్‌ఇండ్ బ్యాంక్ నగేష్ ట్రోఫీ కోసం 28 రాష్ట్ర జట్లు పోటీ పడ్డాయి. వీటిలో ఎనిమిది రాష్ట్ర జట్లు క్వార్టర్‌ఫైనల్‌కు అర్హత సాధించేందుకు టోర్నమెంట్‌లో నాకౌట్ రౌండ్‌లను క్లియర్ చేశాయి. 
 
కేరళ, ఆంధ్రప్రదేశ్, ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్. కర్నాటక, ఒరిస్సా, హర్యానా, రాజస్థాన్ ఈరోజు న్యూ ఢిల్లీలోని సాకేత్, సిరి ఫోర్ట్ – స్పోర్ట్స్ కాంప్లెక్స్‌లలో క్వార్టర్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లు ఆడాయి. క్రికెట్ టోర్నమెంట్‌ను ది క్రికెట్ అసోసియేషన్ ఫర్ ది బ్లైండ్ ఇన్ ఇండియా (సిఎబిఐ) వికలాంగుల కోసం సమర్థనం ట్రస్ట్‌తో కలిసి నిర్వహిస్తోంది. రాబోయే అంతర్జాతీయ ఛాంపియన్‌షిప్‌లకు కీలక ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేయడంలో ఈ పోటీలు సహాయపడతాయి.

నవంబర్ 16 నుండి 25 వరకు సిఎబిఐ నిర్వహించిన మొత్తం 67 టి20 మ్యాచ్‌లు ఆడేందుకు ఢిల్లీలోని జాతీయ రాజధాని ప్రాంతం (ఎన్ సి ఆర్)లోని 6 గ్రౌండ్స్‌లో 384 మంది దృష్టి లోపం ఉన్న ఆటగాళ్ళు ఆడుతున్నారు. ప్రస్తుతం 2018లో గెలుపొందిన అంధుల క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ టి20 ట్రోఫీ భారతదేశం వద్ద ఉంది. రేపు సెమీ ఫైనల్స్, ఫైనల్స్ 25న న్యూఢిల్లీలోని శ్రీ అరుణ్ జైట్లీ స్టేడియంలో జరుగుతాయి.