కేరళలో ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ కార్యకర్త దారుణ హత్య

కేరళ పాలక్కడ్ జిల్లాలోని మంబరంలో రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్  కార్యకర్తను ఇస్లామిస్ట్ సంస్థ పాపులర్ ఫ్రంట్ ఆఫ్ ఇండియా రాజకీయ విభాగం సోషల్ డెమోక్రటిక్ పార్టీ ఆఫ్ ఇండియా సోమవారం ఉదయం దారుణంగా హత్య చేశారు.

ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ తేనారి మండలం బౌతిక్ శిక్షణ్ ప్రముఖ్, 27 ఏళ్ల సంజిత్ ఈరోజు ఉదయం 9 గంటలకు తన భార్యతో కలిసి మోటార్‌సైకిల్‌పై వెళ్తుండగా ఎస్‌డిపిఐ గూండాలు దాడి చేశారు. వెంటనే సమీపంలోని ఆసుపత్రికి తరలించగా అప్పటికే మృతి చెందాడు. భార్యను ఆమె పని చేసే ప్రదేశానికి తీసుకెళ్తుండగా ఈ ఘటన చోటుచేసుకుందని పోలీసులు చెప్పారు. ఘటనానంతరం అక్కడి నుంచి పారిపోయిన నిందితుడి కోసం దర్యాప్తు ప్రారంభించినట్లు పోలీసులు తెలిపారు.

స్థానికులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. కారు బైక్‌ను ఢీకొట్టడంతో సంజిత్‌ రోడ్డుపై పడేశాడు. దుండగులు భార్య కళ్ల ముందే కొడవలితో నరికి చంపారు. నలుగురు దుండగులు ఉన్నట్లు స్థానికులు తెలిపారు. సంజిత్‌ను జిల్లా ఆసుపత్రికి తరలించినప్పటికీ అప్పటికే మృతి చెందినట్లు నిర్ధారించారు

దుండగులు ఎలప్పుల్లికి చెందిన దుండగులు సంజిత్‌ను వాహనంలో వెంబడించి, అతని ద్విచక్రవాహనాన్ని ఢీకొట్టారని, అతను పడిపోయినప్పుడు వారు అతని భార్య ముందే అతన్ని నరికి చంపారని బీజేపీ నాయకులు ఆరోపించారు. ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ కార్యకర్త హత్యను ఖండిస్తూ, ఇది ‘పధకం ప్రకారం జరిగిన హత్య’ అని బిజెపి రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు కె సురేంద్రన్ ఆరోపించారు  రాష్ట్రంలో ఇటువంటి సంఘటనలని అరికట్టడంలో పోలీసులు, రాష్ట్ర ప్రభుత్వ పూర్తిగా విఫలం చెందుతున్నట్లు విమర్శించారు. .

పాలక్కాడ్‌ బీజేపీ జిల్లా అధ్యక్షుడు కేఎం హరిదాస్‌ దీనిని ఎస్‌డీపీఐ పక్కా ప్రణాళికతో చేసిన రాజకీయ హత్యగా అభివర్ణించారు. “సంజిత్ తన భార్యతో వెళుతుండగా అడ్డుకుని దారుణంగా దాడి చేశాడు. రాష్ట్రంలోని ఎస్‌డిపిఐకి అధికార పార్టీ మద్దతు లభించింది” అని ఆయన ఆరోపించారు.

మరోవైపు మలంపుజా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి సాయంత్రం 6 గంటల వరకు నాలుగు గంటలపాటు ఈ హత్యకు నిరసనగా హర్తాళ్‌ పాటించాలని బీజేపీ పిలుపిచ్చింది. ఈ దారుణ హత్యకు నిరసనగా హర్తాళ్‌ నిర్వహిస్తున్నట్లు బీజేపీ మలంపుజా అసెంబ్లీ కమిటీ అధ్యక్షుడు ఎం.సురేష్‌ తెలిపారు.

 

గతంలో ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌తో ఎస్‌డిపిఐ అనేక ఘర్షణలకు పాల్పడింది. ఫిబ్రవరి 24, 2021న అలప్పుజాలోని వాయలార్ గ్రామ పంచాయతీలోని నాగంకులంగర వద్ద ఆర్. నందు అలియాస్ నందు కృష్ణ, 22 ఏళ్ల రాష్ట్రీయ స్వయంసేవక్ సంఘ్ శాఖ ముఖ్య శిక్షక్ నుసోషల్ డెమోక్రటిక్ పార్టీ ఆఫ్ ఇండియా గూండాలు నరికి చంపారు.

అంతకు  కొన్ని రోజుల ముందు, పాపులర్ ఫ్రంట్ ఆఫ్ ఇండియా (పిఎఫ్‌ఐ) ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ యూనిఫాం ధరించిన వ్యక్తులతో ర్యాలీని నిర్వహించారు. ఊరేగింపు చేస్తున్న పురుషులను  కూడా గొలుసులతో బంధించారు. ర్యాలీలోని ఆడియో, విజువల్స్ అల్లాహు అక్బర్, లా ఇలాహ ఇల్లల్లాహ్ ముహమ్మదుర్ రసూలుల్లాహ్,  ఇతరులు ఊరేగింపులో పాడిన అనేక ఇస్లామిక్ కీర్తనలను ధృవీకరిస్తున్నాయి. కేరళలోని మలప్పురం జిల్లాలోని తెన్హిపాలెం పట్టణంలో ర్యాలీ నిర్వహించారు.

1921 మలబార్ తిరుగుబాటుగా చరిత్రలో ప్రసిద్ధి చెందిన ‘1921 మలబార్ హిందూ మారణహోమం’ లేదా మోప్లా ఊచకోత  శతాబ్ది ఉత్సవాలను పురస్కరించుకుని ఈ ర్యాలీ చేసిన్నట్లు ప్రదర్శిస్తున్నారు. నాటి ఉచకోతలో  10,000 మందికి పైగా హిందువులు హత్యకు గురికాగా,  అల్లర్ల నేపథ్యంలో మరో లక్ష మంది హిందువులు కేరళను విడిచి వెళ్ళవలసి వచ్చింది.