అంతర్జాతీయ న్యాయ సంఘంకు బిమల్ పటేల్ ఎన్నిక 

ప్రొఫెసర్ బిమల్ పటేల్ ఐక్యరాజ్యసమితికి చెందిన అంతర్జాతీయ న్యాయ సంఘం (ఐఎల్‌సి) సభ్యులుగా హోరాహోరిగా జరిగిన పోటీలో ఎన్నికయ్యారు. ప్రొఫెసర్ బిమల్ పటేల్ భారత్‌లోని రాష్ట్రీయ రక్షా యూనివర్శిటీ వైస్ ఛానల్సర్‌గా ఉన్నారు. అంతేకాకుండా నేషనల్ సెక్యూరిటీ అడ్వయిజరీ బోర్డు సభ్యులు కూడా.

ఐక్యరాజ్య సమితి ఆధ్వర్యంలోని ఐఎల్‌సికి తీవ్రస్థాయిలో పోటీ జరిగింది. అయిదేళ్ల పాటు పటేల్ ఐఎల్‌సి సభ్యులుగా ఉంటారు. ఐరాస సర్వప్రతినిధి సభకు చెందిన 192 మంది సభ్యులు హాజరై ఓటింగ్‌లో పాల్గొన్నారు. పటేల్‌కు 163 ఓట్లు వచ్చాయి.

ఈ విధంగా చైనా, దక్షిణ కొరియా, జపాన్ అభ్యర్థులు కూడా బరిలో నిలిచిన ఈ ఆసియా పసిఫిక్ గ్రూప్ స్థాయి ఎన్నికల్లో భారతీయ అభ్యర్థికి అత్యధిక ఓట్లు పడ్డాయి. ఐఎల్‌సికి అత్యధిక మెజార్టీతో ఎన్నికైనందుకు తమ హృదయపూర్వక అభినందనలు తెలియచేస్తున్నట్లు ఐరాసలో భారత శాశ్వత ప్రతినిధి టిఎస్ త్రిమూర్తి తెలిపారు.

పటేల్ ఒక విశిష్ట విద్యావేత్త, న్యాయనిపుణుడు, నిర్వాహకుడు.  వృత్తి పరంగా  గుజరాత్ నేషన్‌వైడ్ లెజిస్లేషన్ కాలేజీలో డైరెక్టర్‌తో సమానమైన విభిన్న హోదాలలో పనిచేశారు. 21వ లెజిస్లేషన్ ఫీజు ఆఫ్ ఇండియాలో సభ్యుడు.

నేషన్‌వైడ్ ప్రొటెక్షన్ కాలేజ్ వెబ్‌సైట్‌లో ప్రకారం ఆయన  15 సంవత్సరాల పాటు  ప్రపంచ సంస్థలలో పనిచేశారు. ఎందుకంటే యునైటెడ్ నేషన్స్ ఆఫ్ యూత్,   నెదర్లాండ్స్‌లోని హేగ్‌లోని రసాయన ఆయుధాల నిషేధ సమూహం లలో పనిచేశారు. “ప్రపంచవ్యాప్త చట్టం ప్రగతిశీల పురోగతి,  దాని క్రోడీకరణ లక్ష్యంగా పరిశోధనలను ప్రేరేపించడానికి,  సూచనలు చేయడానికి”  1947లో ఐక్యరాయసమితిలో జరిగిన సమావేశంలో ఈ సంస్థను స్థాపించారు.