నమ్మశక్యం కానీ చైనా జిడిపి వృద్ధి రేట్ 

చైనా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ కి చెందిన నేషనల్ బ్యూరో ఆఫ్ స్టాటిస్టిక్స్ గత నెలలో ప్రకటించిన 2020 సంవత్సరానికి సంబంధించిన  ఆర్థిక డేటాలో జిడిపి వృద్ధిని 2.3 శాతంగా తెలిపింది. అయితే ఈ డేటాలో వైరుధ్యాలు ఉన్నాయని పరిశ్రమ అంతర్గత వ్యక్తులు  స్పష్టం చేస్తున్నారు. పైగా చైనాలోని ప్రధాన భూభాగంలో మొత్తం వినియోగం ఇంకా తగ్గిపోవడాన్ని చూడవచ్చు.

హాంకాంగ్ కు చెందిన  “ఫ్యాక్స్” (ఫాక్ట్‌వైర్) ఏజెన్సీ జనవరి 18 న ప్రకటించిన మేరకు జాతీయ స్థిర ఆస్తి పెట్టుబడి,  వినియోగదారు వస్తువుల మొత్తం రిటైల్ అమ్మకాలను ఉదాహరణలుగా తీసుకుంటే, చైనా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ విడుదల చేసిన తాజా ఆర్థిక డేటాలో ఆర్థిక, వార్షిక,   నెలవారీ విలువల మొత్తం డేటాబేస్ తో సరిపోలడం లేదు.

ఈ నివేదిక ప్రకారం, జాతీయ స్థిర ఆస్తి పెట్టుబడి సంవత్సరానికి 2.9 శాతం పెరిగింది. వినియోగ వస్తువుల మొత్తం రిటైల్ అమ్మకాలు సంవత్సరానికి 3.9 శాతం తగ్గాయి.  అంతకు ముందు ఏడాది  2019 డేటాను సూచిస్తే, ఈ రెండు డేటా వరుసగా 5.9 శాతం, 4.8 శాతం  తగ్గుతుంది. 

సిసిపి  తన ఆర్థిక డేటా నోట్‌లో 18 వ తేదీన స్థిర ఆస్తి పెట్టుబడి డేటాను 2019 కు సవరించిందని,  2019 వినియోగదారు వస్తువుల మొత్తం రిటైల్ అమ్మకాలను సూచించినట్లు తెలిపింది. 

ఏదేమైనా, “ఫ్యాక్స్ ఏజెన్సీ” వినియోగదారు వస్తువుల మొత్తం రిటైల్ అమ్మకాలను ఉదాహరణగా తీసుకుంటే, అధికారి 2019 సంవత్సరానికి వార్షిక డేటాను 40.80 ట్రిలియన్ యువాన్లకు (ఆర్‌ఎమ్‌బి, అదే క్రింద) సవరించారు, కాని నెలవారీ డేటాను సవరించలేదు.  నెలవారీ డేటా మొత్తం 41.16 ట్రిలియన్లుగా చూపారు. ఈ రెండింటి మధ్య వ్యత్యాసం ఉంది. 

హాంగ్ కాంగ్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఆసియా-పసిఫిక్ స్టడీస్ /ఎకనామిక్ రీసెర్చ్ సెంటర్ సభ్యుడు, అమెరికాలోని క్లిన్సన్ విశ్వవిద్యాలయంలో ఎకనామిక్స్ అసోసియేట్ ప్రొఫెసర్ జు జియాజియన్ చేసిన విశ్లేషణలో ఏ డేటాను సిసిపి  సవరించబడిందో స్పష్టంగా వివరించలేదని వెల్లడవుతుంది.

ప్రస్తుతం, ఇది 2019 కోసం డేటాను తగ్గించైనా ఫలితంగా 2020 లో వృద్ధి చెందుతున్నట్లు చూపగలిగారు. “ఈసారి 2019 డేటాను ఇంత తక్కువ స్థాయికి సర్దుబాటు చేశారు. ఎందుకు సర్దుబాటు చేయబడ్డారో వివరించాలి, లేదా ఇది అంతకు ముందు సంవత్సరాల్లో తప్పు సంఖ్యలను లెక్కించినా, అప్పుడు అన్ని (మునుపటి విలువలు) సర్దుబాటు చేయవలసి ఉంటుంది.  కాబట్టి ఇది ఒక రకమైన విచిత్రమైన పరిస్థితి” అని ఆయన పేర్కొన్నారు. 

(ది నెరేటివ్ పోర్టల్ నుండి)