ఘన విజయాలను ఓర్వలేకనే నిందలు వేస్తున్నారు

“భారత ప్రజాస్వామ్యం సాధిస్తున్న ప్రగతిని, ఘన విజయాలను కొందరు ఓర్చుకోలేకపోతున్నారు. అందుకే దేశంపై నిందలేస్తున్నారు. మాటల దాడులు చేస్తున్నారు” అంటూ భారత్‌లో ప్రజాస్వామ్యం ప్రమాదంలో పడిందని,బ్రిటన్ లో కాంగ్రెస్ నేత రాహుల్ గాంధీ చేసిన వ్యాఖ్యలను పరోక్షంగా ప్రస్తావిస్తూ ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ తూర్పారబట్టారు

“దేశంలో ఆత్మవిశ్వాసం నిండుగా తొణికిసలాడుతోంది. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా నాయకులు, మేథావులు, ఆర్థికవేత్తలు అందరూ భారత్‌పై ఎంతో విశ్వాసం కనబరుస్తున్నారు” అని ఇండియా టుడే కాంక్లేవ్ 2023లో కీలక ప్రసంగం చేస్తూ స్పష్టం చేశారు. అయితే, ఇలాంటి వేళ ప్రతికూల వ్యాఖ్యలతో దేశాన్ని తక్కువ చేసే, ప్రజల స్తైరాన్ని దెబ్బతీసే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని ప్రధాని మండిపడ్డారు.

శుభ సందర్భాల్లో దిష్టిచుక్క పెట్టడం మన సంప్రదాయమని చెబుతూ ఇలాంటి వ్యక్తులు తమ చేష్టల ద్వారా బహుశా ఇలా దిష్టి చుక్క పెట్టే బాధ్యత తీసుకున్నట్టున్నారని అంటూ చురకలంటించారు. ఇలాంటి కురచ ప్రయత్నాలను పట్టించుకోకుండా దేశం ప్రగతి పథంలో దూసుకుపోతూనే ఉంటుందని పేర్కొన్నారు.

“గత పాలకుల హయాంలో అవినీతి, కుంభకోణాలే నిత్యం పతాక శీర్షికల్లో ఉండేవి. ఇప్పుడేమో అలాంటి అవినీతిపరులంతా వారిపై ప్రభుత్వ యంత్రాంగం తీసుకుంటున్న చర్యలకు వ్యతిరేకంగా ఒక్కటవుతున్న వార్తలు హెడ్‌లైన్స్‌గా మారుతున్న విచిత్ర పరిస్థితిని మనమంతా చూస్తున్నాం” అంటూ ప్రధాని ఎద్దేవా చేశారు.

“ఈ రోజు, ప్రపంచంలోని పెద్ద ఆర్థికవేత్తలు, విశ్లేషకులు, ఆలోచనాపరులు ఇది భారతదేశపు క్షణం అని అంటున్నారు. ఇరవై నెలల క్రితం, నేను ఎర్రకోట ప్రాకారాల నుండి ఈ మాట అన్నాను — యహీ సమయ్ హై, సాహి సమయ్ హై (ఇది సమయం, ఇది సరైన సమయం) అప్పుడు కూడా, అనుభూతి అదే — ఇది భారతదేశపు క్షణం” అని ప్రధాని మోదీ పేర్కొన్నారు.

 భారతదేశం గత కొన్ని దశాబ్దాలుగా అభివృద్ధి చెందిన దేశాలకు భిన్నంగా 21వ శతాబ్దంలో భిన్నమైన సవాళ్లను ఎదుర్కొంటుందని ప్రధాని తెలిపారు. కరోనా మహమ్మారి, ఉక్రెయిన్-రష్యా యుద్ధాన్ని ఉదాహరణగా ఇస్తూ, ప్రస్తుత కాలంలో భారతదేశం విభిన్న సవాళ్లను ఎదుర్కొంటుందని ప్రధాని మోదీ చెప్పారు.

“ఈ ప్రపంచ సంక్షోభ సమయంలో కూడా,  ప్రపంచం భారతదేశ క్షణం గురించి మాట్లాడుతున్నప్పుడు, ఇది మన దేశానికి ప్రతిష్టాత్మక క్షణం” అని ప్రధాని మోదీ తెలిపారు. ఈ ఏడాది మొదటి 75 రోజుల్లో ప్రభుత్వం సాధించిన విజయాలను భారతదేశం తన చారిత్రక గ్రీన్ బడ్జెట్‌ను పొందడం నుండి రెండు ఆస్కార్ విజయాల వరకు ప్రధాని మోదీ ప్రస్తావించారు.

నేడు, ఒకవైపు, భారతదేశం రోడ్లు, రైల్వేలు, ఓడరేవులు, విమానాశ్రయాల వంటి భౌతిక మౌలిక సదుపాయాలను నిర్మిస్తోందని, మరోవైపు, భారతీయ సంస్కృతికి, ప్రపంచంలో మృదువైన శక్తికి అపూర్వమైన ఆకర్షణ ఉందని ప్రధానమంత్రి స్పష్టం చేశారు.

 “నేడు యోగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజాదరణ పొందింది. నేడు ఆయుర్వేదం పట్ల ఉత్సాహం ఉంది. భారతదేశంలోని ఆహారం, పానీయాల పట్ల ఉత్సాహం ఉంది” అని ప్రధాని మోదీ వివరించారు. ఇవన్నీ గుణకార ప్రభావాన్ని కలిగి ఉన్నాయని చెబుతూ చాలా దేశాలు భారతదేశ పురాతన విగ్రహాలను తిరిగి ఇస్తున్నాయని ఆయన గుర్తు చేశారు.