చైనాలో అన్ని మ‌హిళ‌ల టెన్నిస్ టోర్నీల రద్దు

హాంగ్ కాంగ్  తో సహా చైనాలో జ‌ర‌గాల్సిన అన్ని టోర్నీల‌ను త‌క్ష‌ణ‌మే ర‌ద్దు చేస్తున్న‌ట్లు మ‌హిళ‌ల టెన్నిస్ సంఘం ప్ర‌క‌టించింది. ఆ దేశ క్రీడాకారిణి పెంగ్ షూయి అదృశ్యంపై ఆందోళ‌న వ్య‌క్తం చేసిన‌ డ‌బ్ల్యూటీఏ ఈ నిర్ణ‌యం తీసుకున్న‌ది.
 
చైనా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీకి చెందిన ఒక సీనియర్ నేతపై లైంగిక  వేధింపుల ఆరోప‌ణ‌లు చేసిన పెంగ్ గ‌త మూడు వారాల నుంచి ఆచూకీలేదు. ఈ నేప‌థ్యంలో మ‌హిళ టెన్నిస్ సంఘం తీవ్ర ఆందోళ‌న వ్య‌క్తం చేసింది. 35 ఏళ్ల చైనా టెన్నిస్ స్టార్ పెంగ్ సుర‌క్షితంగా ఉంద‌న్న విష‌యంలో అనుమానాలు ఉన్న‌ట్లు డ‌బ్ల్యూటీఏ చీఫ్ స్టీవ్ సైమ‌న్ తెలిపారు.
 ఇలాంటి త‌రుణంలో అథ్లెట్ల‌ను ఆ దేశంలో ఆడాల‌ని ఎలా సూచించ‌గ‌ల‌మ‌ని ఆయ‌న ప్రశ్నించారు. అయితే క్రీడ‌ల పేరుతో సాగుతున్న‌ రాజ‌కీయాన్ని వ్య‌తిరేకిస్తున్న‌ట్లు చైనా పేర్కొన్న‌ది.
ఈ చర్యతో, చైనాలో పట్టు పెంచుకొంటున్న నిరంకుశ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా నిర్ణయం తీసుకు ఏకైక క్రీడా సంస్థగా  మహిళల టెన్నిస్ అసోసియేషన్ అవతరించింది. చైనా మాజీ వైస్‌ ప్రీమియర్‌ జాంగ్‌ గోలీపై సోషల్‌ మీడియా పోస్ట్‌లను త్వరగా తొలగించిన పెంగ్‌తో నేరుగా మాట్లాడలేక పోవడంతో మహిళా టెన్నిస్ అధికారులు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు.

పెంగ్ ఆరోపణకు సంబంధించిన అన్ని ప్రస్తావనలను చైనా ప్రభుత్వం త్వరగా తీసివేసింది.  చైనా వెలుపలి వార్తా మాధ్యమాల నుండి పెంగ్ కు సంబంధించిన కథనాలను సెన్సార్ చేసింది.  రెండు వారాలకు పైగా ప్రభుత్వ అధికారులతో తప్ప ఆమె బహిరంగంగా కనిపించడం లేదు.

పెంగ్, 35, ఒక గ్రాండ్ స్లామ్ డబుల్స్ ఛాంపియన్,  మూడుసార్లు ఒలింపియన్, గత నెల చివర్లో చైనీస్ అధికారులతో వరుస ప్రదర్శనలలో మళ్లీ తెరపైకి  వచ్చింది. వింటర్ గేమ్స్‌కు సంబంధించి అంతర్జాతీయ ఒలింపిక్ కమిటీ అధ్యక్షుడు థామస్ బాచ్‌తో కూడా గత ఫిబ్రవరిలో ఆమె వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌లో పాల్గొన్నారు. 

 
“పెంగ్ ఎక్కడ ఉందో మాకు ఇప్పుడు తెలుసు. అయితే ఆమె స్వేచ్ఛగా, సురక్షితంగా లేదని,సెన్సార్‌షిప్, బలవంతం, బెదిరింపులకు లోబడి ఉండదని నాకు తీవ్రమైన సందేహాలు ఉన్నాయి” అని ఉమెన్స్ టెన్నిస్ అసోసియేషన్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ స్టీవ్ సైమన్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

“శక్తివంతమైన వ్యక్తులు మహిళల గొంతులను అణచివేయగలిగితే,  లైంగిక వేధింపుల ఆరోపణలను రగ్గు కింద కప్పిపుచ్చగలిగితే, డబ్ల్యుటిఎ  స్థాపించిన  ప్రాతిపదిక అయిన మహిళలకు సమానత్వంకు అపారమైన ఎదురుదెబ్బకు గురవుతుంది,” అని ఆయన స్పష్టం చేశారు. “డబ్ల్యుటిఎ, దాని ఆటగాళ్లకు నేను అలా జరగనివ్వను, అనుమతించను” అని తేల్చి చెప్పారు.