అల్లర్ల మధ్య కూడా రాజ్యసభలో రోజుకొక్క బిల్లు ఆమోదం

2014 నుండి ఎన్నడూ ఎరుగనంతగా ప్రతిపక్షాలు “అత్యధిక అంతరాయం”  కలిగించినప్పటికీ, ముగిసిన వర్షాకాల సమావేశాల్లో సగటున రోజుకు ఒకటి కంటే ఎక్కువ బిల్లులు రాజ్యసభ ఆమోదించినట్లు కేంద్ర ప్రభుత్వం తెలిపింది. మొత్తం మీద, ఓబిసి రిజర్వేషన్ పై రాజ్యాంగ సవరణ బిల్లుతో సహా 19 బిల్లులను ఆమోదించింది. 
 
2014 తర్వాత అత్యధికంగా బిల్లులను ఆమోదించిన రెండవ సందర్భం ఇది  పేర్కొంటూ,ఇది పార్లమెంట్ లో శాసన అజెండాను నడిపించడం పట్ల ప్రభుత్వంకు గల ” నిబద్దత, ఉత్పాదికత, సామర్ధ్యం” లను ప్రతిబింబిస్తుంది ప్రభుత్వం తెలిపింది. 

ఏ విధమైన చర్చ లేకుండా బిల్లులు ఆమోదించిన్నట్లు ప్రతిపక్షాలు చేస్తున్న ఆరోపణలను కొట్టిపారవేస్తూ గతంలో  యునైటెడ్ ప్రోగ్రెసివ్ అలయన్స్ (యుపిఎ) ప్రభుత్వం ఆంధ్రప్రదేశ్ (పునర్వ్యవస్థీకరణ) బిల్లు, 2014 బిల్లును ఆమోదించిన తీరును ప్రభుత్వ ప్రతినిధి ఒకరు గుర్తు చేశారు. 
 
అదే విధంగా షెడ్యూల్డ్ తెగలు (పోస్టులు, సేవల రిజర్వేషన్) బిల్లు, 2008తో సహా 2006 నుండి 2014 మధ్య 18 బిల్లులను  “హడావిడిగా” ఆమోదించారని పేర్కొన్నారు. యుపిఎ హయాంలో  72 బిల్లులలో 17 బిల్లులను ప్రతి నాలుగు నిముషాలకు ఒక బిల్లు చొప్పున ఆమోదించిందని ప్రభుత్వ ప్రతినిధి గుర్తు చేశారు. 


ఆగష్టు 11 వరకు అంతరాయాలు లేదా వాయిదాల కారణంగా కోల్పోయిన సమయం 76 గంటల 26 నిమిషాలు. 2014 లో రాజ్యసభ 231 వ సెషన్ 4 గంటల 30 నిమిషాల నుండి అంతరాయాలు/వాయిదాల కారణంగా రోజుకు అత్యధిక సగటు సమయం కోల్పోయింది.

జాతీయ ప్రయోజనాల కోసం, పేదలు, ఓబీసీలు, కార్మికులు, పారిశ్రామికవేత్తలు, మన సమాజంలోని అన్ని వర్గాలకు ప్రయోజనం చేకూర్చే బిల్లులు ఆమోదించినట్లు గుర్తు చేసింది. వర్షాకాల సమావేశాలలో ప్రభుత్వం “విజయవంతంగా” తమ కార్యకలాపాలను నిర్వహించ గలిగిన్నట్లు సంతోషం వ్యక్తం చేసింది.

రాజ్యసభ ఆమోదించిన బిల్లులు “మన దేశ భవిష్యత్తును రూపొందిస్తాయి” అని ప్రభుత్వం తెలిపింది. సమావేశాల సమయంలో 22 ప్రభుత్వ బిల్లులను పార్లమెంటు ఉభయ సభలు ఆమోదించాయి, ఇందులో 2021-22 కొరకు గ్రాంట్ల కోసం సప్లిమెంటరీ డిమాండ్‌లు,  2017-2018 కోసం అదనపు గ్రాంట్‌ల డిమాండ్‌లకు సంబంధించిన రెండు కేటాయింపు బిల్లులు ఉన్నాయి.

పన్ను చట్టాలు (సవరణ) బిల్లు, 2021, సాధారణ బీమా వ్యాపారం (జాతీయీకరణ) సవరణ బిల్లు, 2021, నేషనల్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఫుడ్ టెక్నాలజీ ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్ బిల్లు, 2021, సెంట్రల్ యూనివర్సిటీలు (సవరణ) బిల్లు, 2021, జువెనైల్ జస్టిస్ (సంరక్షణ), పిల్లల రక్షణ) సవరణ బిల్లులు ఆమోదించిన బిల్లులలో కీలకమైనవి.

వర్షాకాల సమావేశానికి ముందు రాష్ట్రపతి ప్రకటించిన ఆర్డినెన్స్‌ల స్థానంలో ఉభయ సభలు నాలుగు బిల్లులను పరిశీలించి ఆమోదించాయి. అవి ట్రిబ్యునల్స్ సంస్కరణలు (హేతుబద్ధీకరణ, సేవా నిబంధనలు) ఆర్డినెన్స్, 2021, దివాలా, దివాలా కోడ్ (సవరణ) ఆర్డినెన్స్, 2021, నేషనల్ క్యాపిటల్ రీజియన్‌లో ఎయిర్ క్వాలిటీ మేనేజ్‌మెంట్ కమిషన్, అనుబంధ ప్రాంతాల ఆర్డినెన్స్, 2021, అత్యవసర రక్షణ సేవల ఆర్డినెన్స్ , 2021.

జూలై 19 న ప్రారంభమైన పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు బుధవారం  వాయిదా పడ్డాయి. సెషన్ 24 రోజుల వ్యవధిలో 17 సిట్టింగ్‌లను అందించింది. నిరంతరం సమావేశాలకు అంతరాయం కలుగుతూ ఉండడం, రెండు రోజుల ముందే సమావేశాల ముగింపు గురించి ప్రస్తావిస్తూ,  ప్రభుత్వం ఎజెండా పూర్తి కావడంతో సమావేశాల రోజులకు కుదించినట్లు ప్రభుత్వం తెలిపింది.