బెంగాల్ హింస వెనుక ఇస్లామిక్ జిహాదీ శక్తులు: వి హెచ్ పి 

పశ్చిమ బెంగాల్ లో హిందువులపై జరుగుతున్న దారుణమైన హింస సంఘటనలను, పోకడలను గమనిస్తే వీటి వెనుక ఇస్లామిక్ జిహాదీల పాత్ర స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నదని విశ్వ హిందూ పరిషద్ కేంద్ర ప్రధాన కార్యదర్శి మిలింద్ పరండే ఆరోపించారు. దురదృష్టవశాత్తు మే 2 న పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ప్రారంభమైన క్రూరమైన, దారుణమైన రాజకీయ హింసను హిందూ సమాజంపై జరుగుతున్న దాడి అని ఆయన స్పష్టం చేశారు.

ఎస్సీ, ఎస్టీ సోదరులతో సహా 3500 మందికి పైగా గ్రామాలు, 40 వేలకు పైగా హిందువులు హింసకు తీవ్రంగా గురయ్యారని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. చాలా చోట్ల మహిళలపై దారుణమైన దారుణాలు జరిగాయి. నిలబడి ఉన్న పంటలు నాశనమయ్యాయి. దుకాణాలు, ఇళ్ళు ధ్వంసమయ్యాయి. పిస్కల్చురిస్టుల చేపల చెరువులు విషపూరితం అయ్యాయని తెలిపారు.

ఇప్పుడు గూండాల సమూహాలు బాధితుల నుండి, ఇతర భయభ్రాంతులకు గురైన హిందువుల నుండి బలవంతంగా రక్షణ-డబ్బును సేకరిస్తున్నాయని ఆయన చెప్పారు. విశ్వ హిందూ పరిషత్ పశ్చిమ బెంగాల్ లోని మొత్తం హిందూ సమాజంతో గట్టిగా నిలుస్తుందని ఆయన స్పష్టం చేసారు. 

చాలా రోజులుగా కొనసాగుతున్న ఈ దారుణమైన, క్రూరమైన హింసపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం,  పరిపాలన  వైఖరులు పూర్తిగా ఉదాసీనంగా,  నీచంగా కనిపిస్తున్నట్లు ఆయన మండిపడ్డారు. సమాజంలో భయంకార  వాతావరణం నెలకొన్నదని చెబుతూ అందుకనే స్థానిక పోలీసుల ఈ  బాధితుల ఫిర్యాదులు / కేసులు నమోదు చేయడం లేదని ధ్వజమెత్తారు.

ఈ వైఖరిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, విశ్వ హిందూ పరిషత్  పౌరులను రక్షించడానికి ప్రజా ప్రయోజనాల కోసం పరిస్థితిని న్యాయమూర్తులు స్వయంగా తెలుసుకోవాలని, శాంతిభద్రతల భరోసా  ప్రాధమిక కర్తవ్యాలను నిర్వహించడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి, స్థానిక పరిపాలనకు కఠినమైన ఆదేశాలు ఇవ్వమని అభ్యర్ధిస్తున్నట్లు   పరండే  తెలిపారు.

అల్లర్లను తొందరగా అరెస్టు చేసి, వారికి కఠిన శిక్షలు ఇవ్వాలని,  అదే సమయంలో, హిందూ సమాజాన్ని పరిరక్షించడానికి, బాధితుల ప్రాణ, ఆస్తి నష్టాన్ని భర్తీ చేయడానికి, వారికి పునరావాసం కల్పించే యంత్రాంగాన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వేగంగా గుర్తించాలని ఆయన డిమాండ్ చేశారు. .

చాలా చోట్ల ఓటరు కార్డులు, ఆధార్ కార్డులు, రేషన్ కార్డులు వంటి ముఖ్యమైన పత్రాలు కూడా హిందువుల నుండి లాక్కొని పోయారని చెప్పారు. వాటిని బాధితులకు తిరిగి ఇవ్వాలని ఆయన స్పష్టం చేసారు. హింస బాధితులపై నమోదైన తప్పుడు కేసులను రద్దు చేయాలని డిమాండ్ చేశారు.

ఈ విషయాలన్నింటినీ గౌరవనీయ న్యాయస్థానం సమగ్రంగా పరిశీలించి, సంక్షోభ సమయంలో ఈ బాధితులకు న్యాయం జరిగేలా చూడాలని   పరండే   అభ్యర్ధించారు. తన సొంత రాష్ట్రంలో శరణార్థుల వలె అవమానకరమైన జీవితాన్ని గడపవలసి వచ్చిన బాధిత హిందూ సమాజానికి ఆహారం, ఇతర సేవలను అందించడంలో విశ్వ హిందూ పరిషద్, ఇతర సంస్థలు  నిమగ్నమై ఉన్నట్లు ఆయన తెలిపారు . 

అయితే ఇది విస్తృతమైన కార్యం కావడంతో మానవ నిర్మిత విపత్తుకు బలైపోయిన ఆ సహోదరుల పక్షాన నిలబడటానికి మొత్తం హిందూ సమాజం అన్ని రకాల మద్దతతో ముందుకు రావాలని ఆయన పిలుపిచ్చారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సంకుచిత రాజకీయాలను అధిగమించి, జిహాదీ శక్తుల ప్రమేయంతో జరుగుతున్నఈ  అసహ్యకరమైన దారుణాలను కఠినంగా అరికట్టాలని, హిందువులను రక్షించడానికి చర్యలు తీసుకోవాల ఆయన  డిమాండ్ చేశారు.