క‌రోనాతో పోరాటానికి అతుల్యా స్టెరిలైజర్

కరోనా వైరస్ విజృంభిస్తున్న నేప‌థ్యంలో  ప్రతీ ఒక్కరూ జాగ్రత్తలు తీసుకుంటున్నారు. వ్య‌క్తిగ‌త శుభ్ర‌త పాటిస్తున్నారు. దీంతో సానిటైజర్లు, మాస్కులు, డిసిన్ ఫెక్టెంట్ క్లీనర్లకు గిరాకీ ఏర్పడింది. 

అయితే వీటి తరహాలోనే కరోనాతో పోరాడేందుకు మైక్రోవేవ్ టెక్నాలజీపై పనిచేస్తున్న ఏకైక భారతీయ వైద్య ఎంఎస్‌ఎంఇ మాసర్ పరిసరాలను సానిటైజ్ చేసేందుకు అతుల్యా అనే కొత్త ఉత్పత్తిని ప్రారంభించింది. 

కేంద్ర మంత్రి నితిన్ గడ్కరీ చేతుల మీదుగా పద్మశ్రీ అవార్డు గ్రహీత డాక్టర్ వికాస్ మహాత్మే, సమక్షంలో నాగ్‌పూర్‌లో అతుల్యా సానిటైజర్ అనే మైక్రోవేవ్ సానిటైజర్ ను ప్రారంభించారు. ఇందులోనే ఈ యంత్రం వాడ‌కం గురించి ప్ర‌జ‌ల‌కు తెలియ‌జేసి ప్రారంభించారు. వైరస్, బ్యాక్టీరియా వంటి సూక్ష్మక్రిములను మైక్రోవేవ్ టెక్నాలజీ ద్వారా అతుల్యా విచ్ఛిన్నం చేస్తుందని వారు వివరించారు. 

పూణే లోని డిఫెన్స్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ అడ్వాన్స్‌డ్ టెక్నాలజీ అభివృద్ధి చేసిన సాంకేతిక పరిజ్ఞానంపై అతుల్యా ప‌నిచేస్తుంది. స్టెరిలైజర్ హ్యాండ్‌హెల్డ్ పరికరంగా పనిచేస్తుంది. ఆకారం మరియు పరిమాణాన్ని బట్టి పేటెంట్ పొందిన స్మార్ట్ టెక్నాలజీతో 30 సెకన్ల నుండి 1 నిమిషం లోపల వస్తువులు, ఉపరితలాలు, పరిసరాలు మరియు ఏరోసోల్‌లను క్రిమిరహితం చేసే సామర్ధ్యం ఉంది, 

ఇది 56-60 పరిధిలో చల్లని స్టెరిలైజేషన్‌ను అనుమతిస్తుంది. సెల్సియస్ ఉష్ణోగ్రత. ఉత్పత్తి యొక్క 4.5 కిలోల మోడల్ 5 amp అనుసంధాన విద్యుత్ సరఫరాపై నడుస్తుంది. పోర్టబుల్ బ్యాటరీ వెర్షన్‌ను అభివృద్ధి చేయడానికి కూడా కంపెనీ కృషి చేస్తోంది.

ప్రభుత్వ ఇ-మార్కెట్ సేకరణ పోర్టల్ (జిఎమ్ – https://gem.gov.in/), ఇ-కామర్స్ వెబ్‌సైట్ అమెజాన్ (https://www.amazon.in/) లో అతుల్యా అందుబాటులో ఉంటుంది. దీని ధర రూ.12,700గా నిర్ణయించారు.