యాత్రికుల బస్సుపై కాల్పులు.. లోయలో పడి 10 మంది మృతి

* జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో ఉగ్రదాడి
 
ఢిల్లీలో ప్రధానిగా నరేంద్ర మోదీ మూడోసారి ప్రమాణస్వీకారం చేస్తున్న సమయంలోనే జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో మరోసారి ముష్కరులు ఉగ్ర ఘాతుకానికి పాల్పడ్డారు. యాత్రికులు ప్రయాణిస్తున్న బుస్సపై విచక్షణారహితంగా కాల్పులతో విరుచుకుపడ్డారు.

ఉగ్రవాదులు జరిపిన కాల్పుల్లో.. ఓ బుల్లెట్.. ఆ బస్సు నడుపుతున్న డ్రైవర్‌కు తగిలింది. దీంతో బస్సుపై డ్రైవర్ నియంత్రణ కోల్పోవడంతో.. అది కాస్త అదుపు తప్పి పక్కనే ఉన్న లోయలోకి దూసుకెళ్లింది. దీంతో ఘోర ప్రమాదం చోటు చేసుకుంది. ఈ ఘటనలో బస్సులో ప్రయాణిస్తున్న 10 మంది యాత్రికులు అక్కడికక్కడే ప్రాణాలు కోల్పోయారు.

ఈ దుర్ఘటనలో మరో 33 మందికి తీవ్ర గాయాలు అయ్యాయి. ఈ విషయం గురించి తెలుసుకున్న పోలీసులు, భద్రతా బలగాలు.. హుటాహుటిన సంఘటనా స్థలానికి చేరుకుని సహాయక చర్యలు చేపట్టారు. గాయపడిన వారిని సమీపంలోని ఆస్పత్రులకు తరలించి చికిత్స అందిస్తున్నారు. జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని కాటఢాలో ఉన్న శివకోరి గుహలో ఉన్న ఓ దేవాలయానికి వెళ్తుండగా రియాసి జిల్లాలో ఈ ఘోర ఉగ్ర సంఘటన జరిగింది.

ఈ ఘటనతో అప్రమత్తమైన భద్రతా బలగాలు, పోలీసులు ఆ ప్రాంతంలో గాలింపు చర్యలు చేపట్టారు. ఉగ్రవాదుల ఆనవాళ్ల కోసం ముమ్మరంగా వెతుకుతున్నారు. అయితే ఈ సంఘటన జరిగిన రియాసీ జిల్లాలో ఉగ్రవాద కార్యకలాపాలు తక్కువే ఉంటాయని పోలీసులు తెలిపారు. రియాసీ జిల్లా పక్కనే ఉన్న రాజౌరీ, పూంఛ్‌ జిల్లాల్లో తరచూ ఇలాంటి ఉగ్రదాడులు జరుగుతాయని,  అయితే ఇప్పుడు అక్కడ కూడా జరగడంతో భద్రతా బలగాలు మరింత అలర్ట్ అయ్యాయి.
 
బుల్లెట్లు బస్సు డ్రైవర్‌ విజయం ను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయని, దానితో అతను వాహనంపై నియంత్రణ కోల్పోయాడని, దాని కారణంగా అది రోడ్డుపై నుండి తప్పి లోయలో పడిపోయిందని నిఘా వర్గాలు తెలిపాయి. బుల్లెట్‌ల కారణంగా బస్సు దెబ్బతినడంతో పాటు లోయలో పడిపోవడంతో కనీసం 10 మంది వ్యక్తులు మరణించారని నివేదికలు సూచించాయి. పలువురికి తీవ్రగాయాలు కావడంతో మృతుల సంఖ్య మరింత పెరిగే అవకాశం ఉంది.
 
శివ్ ఖోరీ నుంచి కత్రా వైపు బయలుదేరిన బస్సును ఉగ్రవాదులు లక్ష్యంగా చేసుకున్నారని రియాసీ సీనియర్ సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ (ఎస్ఎస్పీ) మోహిత శర్మ తెలిపారు. “10 మంది మరణించారు. 33 మంది గాయపడ్డారు. రెస్క్యూ ఆపరేషన్ పూర్తయింది. బాధితులు స్థానికులు కాదు. వారు యుపికి చెందినవారని మేము మొదట చెప్పగలము, ”అని ఆమె చెప్పారు. క్షతగాత్రులను నారాయణా ఆసుపత్రికి, మరికొందరిని రియాసిలోని జిల్లా ఆసుపత్రికి తరలించినట్లు ఆమె తెలిపారు.
 
గత చాలా రోజులుగా భద్రతా బలగాలు అప్రమత్తంగా ఉన్నాయని, శివ ఖోరీ మందిరం మొత్తం కట్టుదిట్టమైన భద్రతలో ఉందని ఆమె తెలిపారు. గ్రామ రక్షణ సిబ్బందిని కూడా అప్రమత్తం చేసినట్లు ఆమె తెలిపారు. ఘటన జరిగిన రోడ్డుపై కనీసం 20 రౌండ్ల ఎకె-47, ఎం4 కార్బైన్‌లు లభ్యమయ్యాయి. ఘటన జరిగిన పౌనిలోని తెర్యాత్ గ్రామంలోని స్థానికులు వెంటనే యాత్రికులను రక్షించడం ప్రారంభించారు.
 
యాత్రికులకు సహాయం చేయడానికి, ఆ ప్రాంతంలో గాలింపు చర్యలు జరిపేందుకు జమ్మూ కాశ్మీర్  పోలీసులతో సహా భద్రతా దళాలు అక్కడకు చేరుకున్నాయి. పూంఛ్ జిల్లాలో ఇటీవలి వరకు సైనిక వాహనాలపై మెరుపుదాడి చేసిన ఉగ్రవాదులు మళ్లీ పన్నిన వ్యూహం ఇది. 2023 నుంచి పూంచ్‌లో సైనిక వాహనాలపై మూడు సార్లు ఆకస్మిక దాడులు జరిగాయి.
 
లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ మనోజ్ సిన్హా మాట్లాడుతూ, పరిస్థితిని నిరంతరం పర్యవేక్షిస్తూ, బాధిత కుటుంబాలకు అన్ని విధాలా సహాయం అందేలా చూడాలని ప్రధాని తనను ఆదేశించారని చెప్పారు. “గౌరవనీయులైన ప్రధానమంత్రి శ్రీ నరేంద్ర మోదీ పరిస్థితిని సమీక్షించారు. పరిస్థితిని నిరంతరం పర్యవేక్షించాలని, కుటుంబాలకు సాధ్యమైన అన్ని సహాయాలు అందేలా చూడాలని నన్ను ఆదేశించారు” అని సిన్హా ఎక్స్ లో ఒక పోస్ట్‌లో తెలిపారు. ఉగ్రవాదులను వేటాడేందుకు భద్రతా బలగాలు సంయుక్తంగా ఆపరేషన్ ప్రారంభించాయని, దాడి వెనుక ఉన్న వారిని త్వరలోనే శిక్షిస్తామని లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ తెలిపారు