మధ్యప్రదేశ్‌లో మరోసారి బిజెపి ప్రభుత్వం

 
* ఇండియా టీవీ-సీఎన్ఎక్స్ ఓపీనియన్ పోల్
 
మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో మరికొద్ది రోజుల్లో జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో గెలుపెవరిదనే అంశంపై పలు మీడియా సంస్థలు సర్వేలు నిర్వహిస్తున్నాయి. తాజాగా, ఇండియా టీవీ-సీఎన్ఎక్స్ ఓపీనియన్ పోల్ ఫలితాలను వెల్లడించింది.  మధ్యప్రదేశ్‌లో అధికార భారతీయ జనతా పార్టీ (బీజేీపి) నవంబర్ నెలలో జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో మొత్తం 230 సీట్లలో 119 స్పష్టమైన మెజారిటీతో విజయం సాధించడం ద్వారా అధికారాన్ని నిలబెట్టుకోవచ్చని ఇండియా టివి-సిఎన్‌ఎక్స్ ఒపీనియన్ పోల్ పేర్కొంది.
 
ఈ సర్వే ఫలితాలు శుక్రవారం న్యూస్ ఛానెల్‌లో ప్రసారమయ్యాయి. మధ్యప్రదేశ్‌లో నవంబర్ 17న పోలింగ్ జరగనుంది. 230 మంది సభ్యుల అసెంబ్లీలో ఐదేళ్ల క్రితం గెలిచిన 109 సీట్లతో పోలిస్, బీజేపీ 119 సీట్లు గెలుచుకోవచ్చని అభిప్రాయ సేకరణ అంచనాలు చెబుతున్నాయి. ఐదేళ్ల క్రితం సాధించిన 114 స్థానాలతో పోలిస్తే ప్రధాన ప్రతిపక్షం కాంగ్రెస్‌ 107 సీట్లు గెలుచుకోవచ్చని సర్వే పేర్కొంది. 
 
స్వతంత్రులు సహా ‘ఇతరులు’ నాలుగు సీట్లు గెలుచుకునే అవకాశం ఉంది. గత ఎన్నికల్లో స్వతంత్రులు, స్థానిక పార్టీలు ఏడు స్థానాలు గెలుచుకున్నారు.  కాగా, బీజేపీకి 46.33 శాతం, కాంగ్రెస్‌కు 43.24 శాతం, ‘ఇతరులకు’ 10.43 శాతం ఓట్లు రావచ్చని అంచనాలు చెబుతున్నాయి. 2018 ఎన్నికల్లో బీజేపీకి 41.02 శాతం, కాంగ్రెస్‌కు 40.89 శాతం, ‘ఇతరులకు’ 18.09 శాతం ఓట్లు వచ్చాయి.
 
ప్రాంతాల వారీగా, 51 సీట్లు ఉన్న బాఘేల్‌ఖండ్‌లో బీజేపీ 29 సీట్లు, కాంగ్రెస్ 21 సీట్లు, ‘ఇతరులు’ ఒక సీటు గెలుచుకోవచ్చు. భోపాల్‌లో 24 సీట్లు ఉండగా బీజేపీ 16 సీట్లు గెలుచుకునే అవకాశం ఉంది, మిగిలిన ఎనిమిది సీట్లు కాంగ్రెస్‌కు దక్కుతాయి. 34 సీట్లు ఉన్న చంబల్‌లో కాంగ్రెస్ 19 సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు, బీజేపీకి 15 సీట్లు మిగిలి ఉన్నాయి. 
 
47 సీట్లు ఉన్న మహాకౌశల్‌లో కాంగ్రెస్ 26 సీట్లు, బీజేపీ 19 సీట్లు, ‘ఇతరులు’ రెండు సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు. మాల్వాలో 46 సీట్లు, బీజేపీ 28 సీట్లు, కాంగ్రెస్ 18 సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు. 28 సీట్లు ఉన్న నిమార్‌లో కాంగ్రెస్ 15 సీట్లు, బీజేపీ 12 సీట్లు, మిగిలిన ఒక సీటు ‘ఇతరుల’కి దక్కవచ్చు.