ల‌వ్ జిహాద్ త‌ర్వాత నార్కోటిక్స్‌ జిహాద్

ల‌వ్ జిహాద్ త‌రవాత ప్ర‌స్తుతం నార్కోటిక్ జిహాద్‌కు క్రైస్త‌వ బాలిక‌లు బ‌ల‌వుతున్నార‌ని కేర‌ళ పాస్ట‌ర్ సంచ‌ల‌న వ్యాఖ్య‌లు చేశారు.కొట్టాయం జిల్లా కురువిలంగ‌డులోని చ‌ర్చి వేడుక‌ల్లో సైరో మ‌ల‌బార్ చ‌ర్చ్ బిష‌ప్ మార్ జోసెఫ్ క‌ల్ల‌రంగ‌ట్ ఈ వ్యాఖ్య‌లు చేశారు.

క్రైస్త‌వ బాలిక‌ల‌ను ఉగ్ర ఉచ్చులోకి లాగేందుకు ప్ర‌య‌త్నిస్తున్న వారు ఆయుధాలు ప్ర‌యోగించ‌లేని చోట నార్కోటిక్స్‌ను వాడుతున్నార‌ని తెలిపారు. ల‌వ్ జిహాద్‌లో యువ‌తుల‌ను ప్రేమ పేరుతో ఆక‌ట్టుకుని మ‌తం మార్చేవార‌ని, తాజాగా క్రైస్త‌వ యువ‌త‌లో డ్ర‌గ్స్ వాడ‌కం తీవ్ర‌మైంద‌ని పేర్కొన్నారు. 

ఇక్క‌డ ముస్లిమేత‌రులు ఎవ‌రూ ఉండ‌కూడ‌ద‌నే ఇదంతా చేస్తున్నార‌ని, అంద‌రూ అలాంటి గ్రూపుల ప‌ట్ల అప్ర‌మ‌త్తంగా ఉండాల‌ని బిష‌ప్ హెచ్చ‌రించారు. ఐఎస్ శిబిరాల్లో ఇత‌ర మ‌తాల మ‌హిళ‌లు ఎందుకు ఉన్నారో అంద‌రూ ప‌రిశీలించాల‌ని కోరారు.  డ్ర‌గ్స్‌తో క్రైస్త‌వ బాలిక‌ల‌ను ల‌క్ష్యంగా చేసుకుంటున్నార‌ని వీరి ప‌ట్ల జాగ్ర‌త్త‌గా ఉండాల‌ని హిత‌వు ప‌లికారు. ముస్లిం ఆలోచ‌నా స‌ర‌ళిని వ్యాప్తి చేసేందుకు ప్ర‌య‌త్నాలు సాగుతున్నాయ‌ని చెప్పారు.

కేరళ నుండి ఐఎస్ లో బాలికలు 

ఒక యువతి తన తల్లిదండ్రులను ధిక్కరించి తన ప్రేమికుడిని వివాహం చేసుకోవడానికి ఇంటి నుండి వెళ్లిపోయింది. ఆమె భర్త ఇప్పుడు ఓ పుర్రె టోపీ, స్ఫుటమైన తెల్లని కుర్తా-పైజామాలో కనిపించడానికి ముందు ఆమె కొద్ది నిమిషాల పాటు సంతోషంగా ఉంది. అతను ఆమె బొట్టు తీసి, ఆమె తలను దుపట్టాతో కప్పాడు. అతను తన భార్యను ఉగ్రవాదులుగా కనిపించే కొంతమందికి విక్రయించే ముందు, ఒక సమూహానికి ఖురాన్ లాగా ఏమి ఉందో బోధిస్తాడు.

ఇది పురాతనమైన, అప్రియమైన సినిమా ప్లాట్ నుండి వచ్చిన వ్యంగ్య కధనం కాదు. కొద్దీ నెలల క్రితం  కేరళలోని అనేక క్రైస్తవ  వాట్సాప్ గ్రూపులలో వైరల్ అయిన వీడియో. కేరళలో పనిచేస్తున్న ఒక క్రైస్తవ సంస్థ  క్రిస్టియన్ అసోసియేషన్, అలయన్స్ ఫర్ సోషల్ యాక్షన్ (కాసా)  ఫేస్‌బుక్‌లో షేర్ చేసిన వీడియో.  “లవ్ జిహాద్‌ను బహిర్గతం చేయడం కోసం చేసిన ప్రచారం

మలయాళంలో వీడియోతో ఉన్న శీర్షిక ఇలా ఉంది: “వామపక్షాలు- సిపిఎం నేతృత్వంలోని లెఫ్ట్ డెమోక్రటిక్ ఫ్రంట్ (ఎల్డిఎఫ్),  కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యునైటెడ్ డెమోక్రటిక్ ఫ్రంట్ (యుడిఎఫ్) జిహాదీలను శాంతింపజేయడానికి పోటీపడుతున్నాయి. లవ్ జిహాద్ అంటారు. జిహాదీలు తమ నీడలో ఎదగడానికి మేము అనుమతించకూడదు. దాని కోసం, వారికి ఆశ్రయం కల్పించే ఆధారాలను మనం నరికివేయాలి. ఆలోచించండి … పని చేయండి”

‘లవ్ జిహాద్’ అనేది ముస్లిమేతర అమ్మాయిలను ప్రేమ ముసుగులో వంచించి మతం మారేటట్లు చేయడానికి ముస్లిం పురుషుల కుట్రను వెల్లడిచేసే పదం. గత సంవత్సరం జనవరిలో, కేరళలోని అతిపెద్ద చర్చి సంస్థలలో ఒకటైన సిరో-మలబార్ చర్చి ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది.  ‘లవ్ జిహాద్’ ద్వారా క్రైస్తవ మహిళలను “లక్ష్యంగా చేసుకోవడం” గురించి ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది.

ఇస్లామిక్ స్టేట్ ఉగ్ర సంస్ధ‌లో కేర‌ళ నుంచి ప‌లువురు చేరుతున్నార‌ని 2016లో తొలుత వార్త‌లు వ‌చ్చాయి. 19 మంది గ‌ల్లంతైన వారు ఈ ఉగ్ర‌సంస్ధ‌లో చేరార‌ని వారి కుటుంబ స‌భ్య‌లు, బంధువులు పేర్కొన‌డంతో విచార‌ణ చేప‌ట్టాల‌ని రాష్ట్ర ప్ర‌భుత్వం ఇంటెలిజెన్స్ బ్యూరో, రా, ఎన్ఐఏ వంటి కేంద్ర ద‌ర్యాప్తు సంస్ధ‌ల‌ను కోరింది.  కాస‌ర్‌ఘ‌డ్‌, ప‌ల‌క్కాడ్ జిల్లాల‌కు చెందిన ఈ 19 మందిలో అత్య‌ధికులు క్రైస్త‌వ, హిందూ మతాల‌ నుంచి ఇస్లాం స్వీక‌రించిన వారు ఉన్నారు.

2009లో కేరళలో చేరిన “లవ్ జిహాద్” పదం 

2009 లో కేరళలోని ప్రముఖ పదకోశంలోకి లవ్ జిహాద్ అనే పదం ప్రవేశించింది. “లవ్ జిహాద్” కు వ్యతిరేకంగా చట్టాలను రూపొందించాలని ఆ రాష్ట్ర హైకోర్టు ఆ సంవత్సరంలో ప్రభుత్వాన్ని కోరింది.  “ప్రేమ వేషంలో బలవంతంగా మత మార్పిడులకు” పాల్పడుతున్నట్లు సూచనలు ఉన్నాయని హైకోర్టు స్పష్టం చేసింది.

ఉక్రేనియన్ చర్చి తర్వాత ప్రపంచంలో రెండవ అతిపెద్ద తూర్పు కాథలిక్ చర్చి అయిన సిరో-మలబార్ చర్చి. గత సంవత్సరం ఒక ప్రకటనలో  ‘లవ్ జిహాద్’ పేరిట క్రైస్తవ బాలికలను “లక్ష్యంగా చేసుకుని చంపుతున్నారు” అంటూ ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. “లవ్ జిహాద్ పెరుగుదల కేరళలో మత సామరస్యాన్ని, శాంతిని ప్రమాదంలో పడేస్తుంది. రాష్ట్రంలో లవ్ జిహాద్ ద్వారా క్రైస్తవ బాలికలను లక్ష్యంగా చేసుకుంటున్నది వాస్తవం” అని ఆ ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు.

ప్రధాని మోదీతో సమావేశం 

ఈ ఏడాది మొదట్లో ఆలెంచేరితో సహా కేరళకు చెందిన వివిధ చర్చి సంస్థల అధిపతులు ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోదీని కలిశారు. ఈ సందర్భంగా ఆయనతో ఇతర విషయాలతోపాటు ‘లవ్ జిహాద్’ గురించి చర్చించినట్లు తెలిసింది.

“ప్రధానమంత్రి కార్యాలయం ఆహ్వానం మేరకే మేము అక్కడికి వెళ్లాం … సాధారణంగా సమాజానికి సంబంధించి అనేక విషయాలను, అలాగే చర్చికి ప్రభుత్వంతో ఉన్న సంబంధాన్ని కూడా మేము సంభాషించాము” అని సమావేశం అనంతరం తెలిపారు.

కేరళలో అతి పెద్దదైన మలబార్ కాథలిక్ చర్చి మూడు రోజుల సుదీర్ఘ చర్చల తర్వాత, “లౌజిహాద్ లౌకికవాదం,  సామాజిక ప్రశాంతతకు హాని కలిగించే విధంగా కేరళలో పెరిగింది” అని గత సంవత్సరం ప్రారంభంలో ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. చర్చలో అందరు బిషప్ లతో కూడిన అత్యున్నత నిర్ణయాత్మక వేదిక అయిన  సినోడ్, కేరళలో లవ్ జిహాద్ పేరుతో  క్రైస్తవ బాలికలను చంపే పరిస్థితి ఉందని చెప్పారు.