రాఫెల్ రాక పట్ల పాకిస్తాన్ అక్కసు 

రాఫెల్ జెట్ ఫైటర్ విమానాలు భారత్ కు రావడాన్ని పొరుగు దాయాది దేశం పాకిస్తాన్ కు ఏమాత్రం గిట్టడం లేదు. అంబాలాలో అడుగుపెట్టిన రాఫెల్ ఫైటర్లను చూసిన పాక్ తన అక్కసును వెళ్లగక్కింది. భద్రతా అవసరాలకు మించి సైనిక సామర్ధ్యాలను భారత్ కూడగట్టుకుంటోందని పాకిస్థాన్ తన కుళ్లుబోతుతనాన్ని మరోసారి ప్రదర్శించింది.

భారత్ గడ్డపై భయానక శబ్దం చేస్తూ దిగిన రాఫెల్ ఫైటర్ జెట్లను గమనించిన పాకిస్థాన్ జడుసుకుంటున్నది. రాఫెల్ విమానాలు ఇప్పుడు భారత్ కు ఏం అవసరం, వారు భద్రతకు కావాల్సిన సైనిక సామర్ధ్యాలను మించి కూడగట్టుకుంటున్నారని పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ పేర్కొన్నది. దక్షిణ ఆసియాలో ఆయుధ పోటీకి దారితీసే భారతదేశాన్ని అసమానమైన ఆయుధాల సేకరణ నుంచి నిరోధించాలని ప్రపంచ సమాజాన్ని కోరుతున్నామన్నారు.

నిన్న అంబాలా ఎయిర్ బేస్ వద్ద ఐదు రాఫెల్ జెట్ విమానాలు ల్యాండ్ అయిన తరువాత పాకిస్తాన్ నుంచి వచ్చిన మొదటి అధికారిక స్పందన ఇది. భారత వైమానిక దళం బలం ఇప్పుడు 31 కి చేరుకున్నది. ఈ విమానం రకరకాల మిషన్లను నిర్వహించగల సామర్థ్యం ఉన్నందున భారత వైమానిక దళానికి రాఫేల్‌ రాక ఆట మార్చే సముపార్జనగా రక్షణ, భద్రతా విశ్లేషకులు పేర్కొంటున్నారు.

ఫైటర్ జెట్లను భూమి, సముద్ర దాడులకు ఉపయోగించవచ్చు. ఎలక్ట్రానిక్ వార్ఫేర్, ఎయిర్ డిఫెన్స్, గ్రౌండ్ సపోర్ట్ , భారీ దాడులను కూడా చేయడానికి వీలుంటుంది. 1997 లో రష్యా నుంచి సుఖోయ్ జెట్లను దిగుమతి చేసుకున్న 23 సంవత్సరాల తర్వాత .. మొదటి ప్రధాన యుద్ధ విమానాలు వాయు-ఆధిపత్యం, ఖచ్చితమైన దాడులకు ప్రసిద్ది చెందాయి.

విజువల్ రేంజ్ ఎయిర్-టు-ఎయిర్ క్షిపణి, స్కాల్ప్ క్రూయిజ్ క్షిపణి, ఎంఐసీఏ ఆయుధాల వ్యవస్థకు మించిన ఉల్కాపాతం సహా అనేక రకాల ఆయుధాలను ఈ విమానం మోయగలదు. ఇది కాకుండా, రాఫెల్ జెట్‌లతో అనుసంధానించడానికి కొత్త తరం మీడియం-రేంజ్ మాడ్యులర్ ఎయిర్-టు-గ్రౌండ్ ఆయుధ వ్యవస్థ, ఖచ్చితమైన-గైడెడ్ క్షిపణి.. హామర్‌ను కూడా భారత వైమానిక దళం  కొనుగోలు చేస్తున్నది.