కృష్ణ జన్మభూమి పిటిషన్‌ కొట్టివేత… ఇక హైకోర్టుకు 

కృష్ణ జన్మభూమి పిటిషన్‌ను మధుర సివిల్‌ కోర్టు తిరస్కరించింది. దీనిపై అలహాబాద్ హైకోర్టును ఆశ్రయించనున్నట్లు పిటిషన్‌దారులు నిర్ణయించారు. శ్రీకృష్ణ జన్మభూమి పక్కనే ఉన్న షాహి  ఈద్గా మసీదును తొలగించి మొత్తం భూమిని అప్పగించాలంటూ ‘భగవాన్ శ్రీ కృష్ణ విరాజ్మన్’ తరపున న్యాయవాదులు హరిశంకర్, విష్ణు జైన్ మధుర కోర్టులో గత నెల 25 న దావా వేశారు.
వీరి పిటిషన్‌ ప్రకారం, రాయల్ ఇద్గా మసీదు ఉన్న ప్రదేశం శ్రీకృష్ణుడు జన్మించిన జైలు. ఈ భూమి యొక్క ప్రతి అంగుళం.. శ్రీ కృష్ణుడి భక్తులకు, హిందూ సమాజానికి ఎంతో పవిత్రమైనదని ‘భగవాన్ శ్రీ కృష్ణ విరాజ్మన్’ పేర్కొంటున్నది. మొఘల్ చక్రవర్తి ఔరంగజేబ్ సేనలు శ్రీకృష్ణుడి జన్మస్థలం అని నమ్ముతున్న స్థలంలోని కొంత భాగాన్ని ధ్వంసం చేశారని పిటిషన్‌లో పేర్కొన్నారు.
ఆలయం పక్కన ఉన్న ఒక మసీదును తొలగించి తమకు అప్పగించాలని పిటిషన్‌దారులు కోరారు. ఏ మత ప్రదేశంలోనైనా 1947 నాటి యథాతథ స్థితిని మార్చే వ్యాజ్యాన్ని నిషేధించే చట్టాన్ని ఉటంకిస్తూ కోర్టు ఈ దావాను విచారించేందుకు నిరాకరించింది. ఆరాధన స్థలాలు (ప్రత్యేక నిబంధనలు) చట్టం, 1991, అయోధ్య యాజమాన్య వివాదానికి మినహాయింపు ఇచ్చింది.
అయోధ్యలో రామ్ జన్మభూమి వివాదం పరిష్కారం కావడంతో హిందూత్వ సంస్థలు కృష్ణ జన్మభూమిపై దృష్టి సారించాయి. “ఈ భూమి యొక్క ప్రతి అంగుళం శ్రీ కృష్ణుడు, హిందూ సమాజ భక్తులకు పవిత్రమైనది” అని న్యాయవాది విష్ణు జైన్ తన దావాలో 13.37 ఎకరాల ‘శ్రీ కృష్ణ జన్మభూమి’ ప్రక్కనే ఉన్న షాహి ఈద్గా మసీదును తొలగించాలని డిమాండ్ చేస్తూ మొత్తం భూమిని శ్రీకృష్ణ మందిరానికి అప్పగించాలని దావాలో కోరారు.
ఈ నెల 15న బృందావన్‌లో నిర్వహించే అఖారా పరిషత్‌ సమావేశంలో భవిష్యత్‌ కార్యాచరణ నిర్ణయిస్తామని అధ్యక్షుడు మహంత్‌ నరేంద్ర గిరి చెప్పారు. అయోధ్యలో రామ్ జన్మభూమి తర్వాత మధుర, కాశీలను కూడా విడిపించాల్సిన అవసరం ఉన్నదని బీజేపీ నాయకుడు వినయ్ కటియార్ స్పష్టం చేశారు.
“అవసరమైతే ఈద్గా ఆక్రమణను తొలగించి, కృష్ణ జన్మభూమిని తిరిగి పొందటానికి ఒక ఉద్యమం ప్రారంభించాలి” అని ఆయన చెప్పారు.